Tabl 5: Nifer yr honiadau a gofnodwyd yn 2025/26

HeddluNifer yr honiadauNifer y gweithwyr*Honiadau fesul 1,000 o weithwyr
Avon a Gwlad yr Haf5,9936,621905
Swydd Bedford2,2132,744806
Heddlu Trafnidiaeth Prydeinig1,2234,912249
Swydd Gaergrawnt2,0002,708739
Swydd Gaer3,2144,161772
Dinas Llundain3631,673217
Cleveland3,5402,5531,387
Cumbria1,8682,146870
Swydd Derby4,3343,9541,096
Dyfnaint a Chernyw5,8336,079960
Dorset2,6512,852930
Durham2,4222,529958
Dyfed-Powys1,4412,287630
Essex7,3306,3711,151
Swydd Gaerloyw2,4382,759884
Manceinion Fwyaf18,25712,8721,418
Gwent8732,574339
Hampshire6,3686,0441,054
Swydd Hertford2,9554,114718
Glannau Humber3,6483,894937
Caint7,3786,9751,058
Sir Gaerhirfryn4,3306,244693
Sir Gaerlŷr3,3594,119815
Sir Lincoln2,8922,3751,218
Glannau Mersi3,7407,068529
Yr Heddlu Metropolitanaidd24,63547,796515
Norfolk1,5413,395454
Gogledd Cymru1,1823,183371
Gogledd Swydd Efrog1,9173,108617
Sir Northampton3,1162,7881,118
Northumbria7,6686,0681,264
Sir Nottingham3,8164,149920
Report Fraud**611n/an/a
De Cymru4,8416,648728
De Swydd Efrog4,4325,549799
Swydd Stafford3,0983,811813
Suffolk1,3102,593505
Surrey4,5094,4201,020
Sussex4,5915,992766
Dyffryn Tafwys5,8299,505613
Swydd Warwick1,1802,086566
Gorllewin Mercia2,3874,422540
Canolbarth Lloegr5,68812,527454
Gorllewin Swydd Efrog5,73610,837529
Wiltshire2,1272,538838
Cyfanswm190,877252,043Cyfartaledd: 757

 

*Mae ‘nifer y gweithwyr’ wedi’i gymryd o gyhoeddiad y Swyddfa Gartref, Police Workforce, England and Wales, 31 Mawrth 2026.
**Gweinyddir Report Fraud gan Heddlu Dinas Llundain, ac felly nid oes ffigurau ar wahân ar gael ar gyfer nifer y gweithwyr.