Tabl 18: Natur yr honiadau a gwblhawyd o dan Atodlen 3 yn ôl y modd cawsant eu trin yn 2025/26

Categori yr honiadIs-gategori yr honiadHeb eu hymchwilioWedi eu ymchwilioCyfanswm yr honiadau a gwblhawyd o dan Atodlen 3
N% o’r cyfanswm a gwblhawyd o dan Atodlen 3N% o’r cyfanswm a gwblhawyd o dan Atodlen 3
Pwerau, polisiau a gweithdrefnau'r heddluGweithredu gan yr heddlu yn dilyn cysylltiad17,364901,9631019,327
Penderfyniadau7,457871,105138,562
Lefel gyffredinol y gwasanaeth12,272842,3961614,668
Gwybodaeth5,35788748126,105
Ymddygiad gwahaniaetholPolisïau a gweithdrefnau82781190191,017
Chwilio eiddo ac atafaelu eiddo2,43986389142,828
Pŵer i arestio a chadw yn y ddalfa4,08383835174,918
Cadw yn nalfa'r heddlu3,54480908204,452
Mechnïaeth, adnabod a gweithdrefnau cyfweld1,46387215131,678
Defnyddio grym5,476712,252297,728
Gweithdrefnau tystiolaethol2,06084394162,454
Gwarediadau y tu allan i'r llys255873813293
Polisïau a gweithdrefnau eraill2,34685421152,767
Trin neu ddifrodi eiddoTrin neu ddifrodi eiddo/eiddo adeiladol2,05184389162,440
Mynediad at wybodaeth a/neu ddatgelu gwybodaethDefnyddio systemau'r heddlu1195211148230
Datgelu gwybodaeth1,43980360201,799
Trin gwybodaeth388809520483
Cyrchu a thrin gwybodaeth o ffynonellau eraill85802120106
Defnyddio cerbydau'r heddluDefnyddio cerbydau'r heddlu4378110219539
Ymddygiad gwahaniaetholOedran3061193949
Anabledd7128116319875
Ailbennu rhywedd4375142557
Beichiogrwydd a mamolaeth3751254
Hil1,67776522242,199
Crefydd neu gred110802720137
Rhyw5348013520669
Cyfeiriadedd rhywiol100792621126
Arall254815819312
Camddefnyddio swydd/llygreddCamddefnyddio swydd at ddiben ariannol2451234947
Camddefnyddio swydd at ddiben rhywiol1423467760
Camddefnyddio swydd at ddiben dilyn perthynas emosiynol amhriodol835156523
Camddefnyddio swydd at ddiben arall2436513235375
Rhwystro cyfiawnder4407217228612
Llygredd sefydliadol128754325171
Ymddygiadau unigolAgwedd amhroffesiynol a diffyg parch2,95182661183,612
Diffyg tegwch a didueddrwydd1,79384338162,131
Ymddygiad gormesol neu aflonyddu1,72879473212,201
Iaith / tôn anfoesgar2,32285406152,728
Gweithredoedd anfoesgar ac anoddefgar1,48984286161,775
Ymddygiad rhywiolYmosodiad rhywiol1254813652261
Aflonyddu rhywiol1135206531
Ymddygiad rhywiol arall2345285551
Ymddygiad sy'n dwyn anfriYmddygiad sy'n dwyn anfri3574249858855
ArallArall6228213618758
Cyfanswm yr honiadau 85,2038317,31017102,513