Tabl 4: Y rhesymau dros gofnodi achosion cwynion o dan Atodlen 3 yn 2025/26

HeddluNatur yr honiad(au)Y corff sy’n gyfrifol am ymdrin yn gychwynnol sy’n penderfynuMae'r achwynydd yn dymuno i’r gŵyn gael ei chofnodiAnfoddhad ar ôl ymdrin yn y lle cyntafCyfanswm a gofnodwyd o dan Atodlen 3
Avon a Gwlad yr HafN%N%N%N% 
Swydd Bedford545394113023617197141,389
Heddlu Trafnidiaeth Prydain136303171854110022452
Swydd Gaergrawnt2416414421610027376
Sir Gaer159345211181387917471
Dinas Llundain29032172191962224527903
Cleveland91138481215212680
Cumbria133378811832371454
Swydd Derby8141502626133920196
Dyfnaint a Chernyw444970865146961,134
Dorset1901769964154144941,092
Durham5847112916628435818
Dyfed-Powys14439982614411832374
Essex65152305410525266426
Swydd Gaerloyw586372771844929263171,575
Manceinion Fwyaf1111650172416446697
Gwent264121,2835633114414182,292
Hampshire6122104160575218283
Swydd Hertford891816132831716834501
Glannau Humber1433310324761711626438
Caint2564578141242210619564
Swydd Gaerhirfryn1,14974101650301191,556
Swydd Caerlŷr2214064121643010118550
Swydd Lincoln2832297575204531,305
Glannau Mersi911381340238521491,070
Yr Heddlu Metropolitanaidd5521239572213049265
Norfolk30364,10180293645095,147
Gogledd Cymru96291504554163510335
Gogledd Swydd Efrog200571078227221351
Swydd Northampton0014121028454121
Northumbria1332512824891717433524
Swydd Nottingham554640025029567860
Report Fraud1021713322591030551599
De Cymru141040416104025
Hampshire520346099765401,527
De Swydd Efrog189204224526328627936
Swydd Stafford22846148301739920492
Suffolk84281364635124014295
Surrey789198233494123627861
Sussex364393441151334038884
Dyffryn Tafwys3683341638484269241,101
Swydd Warwick181075431596538173
Gorllewin Mercia4092084896229121435
Gorllewin Canolbarth Lloegr48649150151341322823998
Gorllewin Swydd Efrog1,239725631066329191,730
Wiltshire58171674949146920343
Cyfanswm10,4612813,557376,371176,6091836,998