Tabl 2: Nifer yr achosion cwyno a gofnodwyd fesul 1,000 o weithwyr yn 2025/26

HeddluNifer yr achosion cwynoNifer y gweithwyr*Achosion cwyno fesul 1,000 o weithwyr
 Avon a Gwlad yr Haf3,0586,621462
 Swydd Bedford1,3212,744481
 Trafnidiaeth Prydain8584,912175
 Swydd Gaergrawnt1,0552,708390
 Swydd Gaer2,0654,161496
 Dinas Llundain**2091,673125
 Cleveland2,1992,553861
 Cumbria1,2132,146565
 Swydd Derby1,8713,954473
 Dyfnaint a Chernyw3,1046,079511
 Dorset1,5002,852526
 Durham1,2772,529505
 Dyfed-Powys9872,287432
 Essex3,5776,371561
 Swydd Gaerloyw1,4402,759522
 Manceinion Fwyaf9,51912,872740
 Gwent7592,574295
 Hampshire4,0076,044663
 Swydd Hertford1,3954,114339
 Humberside1,8713,894480
 Caint3,4576,975496
 Swydd Gaerhirfryn2,3276,244373
 Swydd Gaerlŷr1,7314,119420
 Swydd Lincoln1,4072,375592
 Glannau Mersi2,7337,068387
 Metropolitan13,92047,796291
 Norfolk5643,395166
 Gogledd Cymru7183,183226
 Gogledd Swydd Efrog1,0863,108349
 Swydd Northampton1,7242,788618
 Northumbria3,7716,068621
 Swydd Nottingham1,9534,149471
 Riportio Twyll**504n/a**n/a**
 De Cymru2,5906,648390
 De Swydd Efrog2,0885,549376
 Swydd Stafford1,9283,811506
 Suffolk4992,593192
 Surrey2,9244,420662
 Sussex2,4525,992409
 Dyffryn Tafwys4,2779,505450
 Swydd Warwick1,0852,086520
 West Mercia2,2224,422502
 Gorllewin Canolbarth Lloegr3,96412,527316
 Gorllewin Swydd Efrog4,46110,837412
 Swydd Wiltshire1,3172,538519
 Cyfanswm108,987252,043Cyfartaledd: 432

 

*Mae 'nifer y gweithwyr' wedi'i gymryd o gyhoeddiad y Swyddfa Gartref ‘Police Workforce, England and Wales’, 31 Mawrth 2025.
**Mae Adrodd Twyll yn cael ei weinyddu gan Heddlu Dinas Llundain felly nid oes rhifau gweithwyr ar wahân ar gael.