Tabl 27: Canlyniad adolygiadau a gwblhawyd gan IOPC yn 2025/26

HeddluAdolygiadau IOPC - ymchwiliadAdolygiadau IOPC - heb eu hymchwilio
Wedi'u cwblhau'n ddilysCanlyniad ddim yn rhesymol nac yn gymesur Canlyniad ddim yn rhesymol nac yn gymesur Wedi'u cwblhau'n ddilysCanlyniad ddim yn rhesymol nac yn gymesur Canlyniad ddim yn rhesymol nac yn gymesur 
NN%NN%
Avon a Gwlad yr Haf4410231072523
Swydd Bedford1852819842
Heddlu Trafnidiaeth Prydeinig32676117
Swydd Gaergrawnt11197229
Swydd Gaer1055027726
Dinas Llundain (gan gynnwys Report Fraud)100--n/a
Cleveland2210044100
Cumbria5240500
Swydd Derby9444501326
Dyfnaint a Chernyw1218732027
Dorset15640401435
Durham933340718
Dyfed-Powys1044017318
Essex751520752027
Swydd Gaerloyw512018844
Manceinion Fwyaf3516461504631
Gwent7343100
Hampshire321547731622
Swydd Hertford20420251144
Humberside165316233
Caint51152923730
Swydd Gaerhirfryn3461821629
Swydd Gaerlŷr171629414
Swydd Lincoln944425728
Glannau Mersi1742412325
Metropolitan264662566915223
Norfolk110027415
Gogledd Cymru62331218
Gogledd Swydd Efrog70011545
Swydd Northampton14857231043
Northumbria90161817529
Swydd Nottingham186336233
De Cymru4310231033231
De Swydd Efrog955628414
Swydd Stafford52407229
Suffolk24125024417
Surrey152139444
Sussex3 0200
Thames Valley76263411218
Swydd Warwick31333267
Gorllewin Mercia--n/a--n/a
Gorllewin Canolbarth Lloegr461226961920
Gorllewin Swydd Efrog3118582087235
Wiltshire207351218
Cyfanswm115232728212155526

 

Gall rhai adolygiadau gael eu hystyried yn annilys, ac mae'r rhain wedi'u heithrio o'r nifer a nodir fel "wedi'u cwblhau'n ddilys" ac o'r cyfrifiad ar gyfer "% canlyniad ddim yn rhesymol nac yn gymesur".
Dylid bod yn ofalus wrth edrych ar ganran yr adolygiadau a ffeindiodd nad oedd canlyniad yr achos cwyn yn rhesymol nac yn gymesur, oherwydd mewn rhai achosion mae nifer yr adolygiadau dan sylw yn fach iawn.
Mae'r ffigur ar gyfer "canlyniad ddim yn rhesymol nac yn gymesur" mewn adolygiadau heb eu hymchwilio ychydig yn wahanol i'r bwletinau oherwydd diweddariad i ganlyniad.
Rydym yn cyfri unrhyw adolygiadau sy'n ymwneud â Report Fraud o dan ffigurau Heddlu Dinas Llundain.