Tabl 6: Nifer yr honiadau a gofnodwyd – beth y cwynwyd amdano yn 2025/26

HeddluCyflawni dyletswyddau a gwasanaethPwerau, polisïau a gweithdrefnau'r heddluTrin neu ddifrodi eiddo/adeiladauMynediad at wybodaeth a/neu ei datgeluDefnyddio cerbydau'r heddluYmddygiad gwahaniaetholCamddefnyddio swydd / llygreddYmddygiadau unigolYmddygiad rhywiolYmddygiad sy'n dwyn anfriArallCyfanswm cyffredinol
Avon a Gwlad yr Haf3,486899247126712141297512237115,993
Swydd Bedford1,20346776622191527511112,213
Heddlu Trafnidiaeth Prydeinig399457441117411219419111,223
Swydd Gaergrawnt9715056543139852953022,000
DurhamSwydd Gaer1,60678710210060784940732203,214
Dinas Llundain167812711619337048363
Cleveland1,66479824879415112614115173,540
Cumbria8754131154230393029032651,868
Swydd Derby2,5981,02550713782254302594,334
Dyfnaint a Chernyw3,4981,2311261175056555641255695,833
Dorset1,33351012892294891389613122,651
Durham1,32757412831362842842712,422
Dyfed-Powys783333383819221716510791,441
Essex4,1211,32222515178242381,0471150457,330
Swydd Gaerloyw1,5084288641473215202824472,438
Manceinion Fwyaf9,2094,0479432711705751042,772311072818,257
Gwent578184617453583411873
Hampshire3,0721,7872531829615224700852426,368
Swydd Hertford1,660518119471988114843512,955
Glannau Humber2,2746605295283312272482103,648
Caint3,7591,96813819532183629301676197,378
Swydd Gaerhirfryn2,4371,046821144510544400917314,330
Swydd Gaerlŷr1,8196811377233114324533783,359
Swydd Lincoln1,6606131014050451634215192,892
Glannau Mersi1,751960219161748321417719283,740
Yr Heddlu Metropolitanaidd15,9824,6826443351908421121,1116616350824,635
Norfolk7223564034548432912001,541
Gogledd Cymru51333215469212514546661,182
Gogledd Swydd Efrog999509633754252216629311,917
Swydd Northampton1,7256119912739106573374743,116
Northumbria3,8411,58037923588155471,1917101357,668
Swydd Nottingham2,0527791506937115464831625443,816
Rhoi Gwybod am Dwyll5911 4 832  2611
De Cymru2,443939190109591605784023484,841
De Swydd Efrog2,5259839595366654484758294,432
Swydd Stafford1,601693956537422850354253,098
Suffolk610332373984424216   1,310
Surrey1,9621,2822341927291285351631664,509
Sussex2,5419761197840115305284401204,591
Dyffryn Tafwys3,2211,4762011336321333442227185,829
Swydd Warwick69124125291910 13316251,180
Gorllewin Mercia1,3905589153352672083882,387
Gorllewin Canolbarth Lloegr3,4191,331103933779303873121855,688
Gorllewin Swydd Efrog2,6451,51227216372304755461642895,736
Swydd Wiltshire1,061512803128671630491632,127
Cyfanswm Cyffredinol104,29241,9796,6874,1762,0345,0611,54521,6493421,1921,920190,877
% o'r Cyfanswm Cyffredinol55224213111011100

 

Mae nifer yr honiadau cofnodedig a gyflwynir yn y tabl hwn ond yn cyfeirio at y rhai y cofnodwyd categori ar eu cyfer. Felly, mae'n bosib na fyddant yn cyfateb i'r union nifer o honiadau cofnodedig a gyflwynir yn Nhabl 5.